April 24, 2024

Chandigarh Headline

True-stories

ਮਾਨਸਿਕ ਸਿਹਤ ਵਿੱਚ ਮਰਹੂਮ ਪ੍ਰੋ. ਚਵਾਨ ਦੇ ਯੋਗਦਾਨ ਦੀ ਯਾਦ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਆਯੋਜਨ

1 min read

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 26 ਮਾਰਚ, 2023: ਟਰਾਈਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਮਾਨਸਿਕ ਸਿਹਤ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਮਰਹੂਮ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਬੀਐਸ ਚਵਾਨ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕੰਮਾਂ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰਨ ਲਈ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਮੈਂਟਲ ਹੈਲਥ, ਸੈਕਟਰ 32 ਜੀਐਮਸੀਐਚ ਅਤੇ ਮਨੋਵਿਗਿਆਨ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਐਨਜੀਓ ਪਰਿਵਰਤਨ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਡਾ. ਬੀਐਸ ਮੈਮੋਰੀਅਲ ਰੀਹੈਬਲੀਟੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਡਾ. ਆਰ.ਕੇ. ਚੱਢਾ, ਐਚਓਡੀ, ਏਮਜ਼ ਦਿੱਲੀ ਨੇ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਵਜੋਂ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕੀਤੀ, ਜਦਕਿ ਡਾ. ਜਸਬਿੰਦਰ ਕੌਰ, ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ, ਜੀਐਮਸੀਐਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹਿਮਾਨ ਵਜੋਂ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋਏ। ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਪ੍ਰੀਤੀ ਅਰੁਣ, ਐਚਓਡੀ, ਮਨੋਵਿਗਿਆਨ ਵਿਭਾਗ, ਜੀਐਮਸੀਐਚ ਨੇ ਸਵਾਗਤੀ ਭਾਸ਼ਣ ਦਿੱਤਾ। ਡਾ. ਪ੍ਰੀਤੀ ਨੇ ਹਾਜ਼ਰੀਨ ਨੂੰ ਡਾ. ਚਵਾਨ ਦੁਆਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੇ ਵਿਲੱਖਣ ਪਬਲਿਕ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਪਾਰਟਨਰਸ਼ਿਪ ਮਾਡਲ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ, ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਪਰਿਵਰਤਨ ਐਨਜੀਓ ਮਾਨਸਿਕ ਸਿਹਤ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵਿਲੱਖਣ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਮੈਂਟਲ ਹੈਲਥ ਵਿੱਚ ਮਨੋਵਿਗਿਆਨ ਵਿਭਾਗ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

ਡਾ. ਚੱਢਾ ਨੇ ਚਾਨਣਾ ਪਾਇਆ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਡਾ. ਚਵਾਨ ਨੂੰ ਮਾਨਸਿਕ ਸਿਹਤ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਨਵੀਨਤਾਕਾਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮੋਹਰੀ ਵਜੋਂ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ਤੇ ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਈ। ਡਾ. ਜਸਬਿੰਦਰ ਕੌਰ ਨੇ ਜੀਐਮਸੀਐਚ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਡਾ. ਬੀਐਸ ਚਵਾਨ ਦੇ ਜੀਵਨ ਅਤੇ ਕੰਮਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ। ਸਾਲ 2022-23 ਲਈ ‘ਡਾ. ਬੀਐਸ ਚਵਾਨ ਮੈਮੋਰੀਅਲ ਅਵਾਰਡ’ ਦੇ ਆਯੋਜਨ ਦੌਰਾਨ, ਐਨਜੀਓ ‘ਆਸ਼ਾਦੀਪ’, ਗੁਹਾਟੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪੁਨਰਵਾਸ ਅਤੇ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਮਨੋਰੋਗ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

ਡਾ. ਅੰਜਨਾ ਗੋਸਵਾਮੀ, ਡਾਇਰੈਕਟਰ, ਆਸ਼ਾਦੀਪ ਨੇ ਇਸ ਮੌਕੇ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀ ਸੋਭਾ ਵਧਾਈ ਅਤੇ ਮਾਨਸਿਕ ਰੋਗਾਂ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਲਈ ਮੁੜ ਵਸੇਬੇ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿੱਚ ਕਿੱਤਾਮੁਖੀ ਗਤੀਵਿਧੀ ਤੇ ਆਪਣੇ ਭਾਸ਼ਣ ਨਾਲ ਹਾਜ਼ਰੀਨ ਨੂੰ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ। ਡਾ. ਸ਼ਿਖਾ ਤਿਆਗੀ, ਸਹਾਇਕ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ, ਮਨੋਵਿਗਿਆਨ ਵਿਭਾਗ ਅਤੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ, ਐਨਜੀਓ ਪਰਿਵਰਤਨ ਨੇ ਧੰਨਵਾਦ ਦਾ ਮਤਾ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ। ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਮਾਨਸਿਕ ਰੋਗਾਂ ਵਾਲੇ ਕੁੱਲ 200 ਵਿਅਕਤੀਆਂ, ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ, ਮਾਨਸਿਕ ਸਿਹਤ ਪੇਸ਼ੇਵਰਾਂ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Copyright © All rights reserved. Please contact us on gurjitsodhi5@gmail.com | . by ..